Agave parry

Agave parryi yana da kyau

Hoton - Wikimedia / Zeynel Cebeci

Agaves shuke -shuke ne da ake yawan shuka su a lambunan bushe. Hakanan suna tsayayya da fari da matsanancin zafi, wanda zai iya kaiwa 45-50ºC a zazzabi. Amma daga dukkan nau'ikan akwai, Idan kuna neman wanda ba a san shi sosai ba kuma wanda ya shahara da launi, muna ba da shawarar Agave parry.

Wannan nau'in ne wanda zaku iya girma a cikin dutse kamar misali, amma kuma zai yi kyau a cikin babban tukunya. Iyakar abin da ba za a iya faɗi ba game da wannan shuka shi ne cewa tana yin fure sau ɗaya kawai a rayuwarta sannan ta mutu, amma 'yan shekaru suna wucewa har lokacin ya zo.

Asali da halaye na Agave parry

Agave parryi yana da kyau

Hoton - Wikimedia / Krzysztof Golik

El Agave parry, wanda aka fi sani da maguey ko agave, wani nau'in tsirrai ne da ke girma a Amurka da Mexico. Ganyen suna girma a cikin rosettes, kuma suna da wuya, tare da madogara. Waɗannan kasusuwa suna da gajeru a gefe, amma suna da tsayi ɗaya a ƙwanƙwasa ko ƙima. Kamar yadda muka zata, yana yin fure sau ɗaya kafin ya mutu, yana haifar da fure mai tsayi har zuwa mita 3, daga inda gungu na furanni masu launin rawaya suka fito.

Tsirrai ne mai launin toka, launin da ya bambanta sosai da baƙar ƙaya. Wannan shine dalilin da ya sa yana da kyau a ɗan ɗan karya tare da monochrome wanda yawanci yana cikin lambuna.

Taya zaka kula da kanka?

Yana da nau'in juriya mai ƙarfi, wanda ya dace da masu farawa, kuma ga mutanen da ba su da lokacin kulawa da tsirrai masu buƙata. Amma ka tuna cewa yana da matukar damuwa ga yawan ruwa, wanda shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a dasa shi a cikin ƙasa mai haske, wanda ke bushewa da sauri.

Bugu da ƙari, idan kuka zaɓi samun shi a cikin tukunya, dole ne ku nemo babban babba don ya ci gaba da girma, in ba haka ba zai kasance ƙarami. A kowane hali, a ƙasa za mu yi bayanin yadda ake kula da Agave parry:

Yanayi

Yana buƙatar haske mai yawa; ya fiye, dole ne ya girma a wuri mai rana, tun yana matashi. Ko da seedlings za a iya kiyaye su a rana. Agave, dukkan su, gami da jaruminmu, suna buƙatar ciyar da su kai tsaye cikin yini, ko aƙalla rabin yini. Ta wannan hanyar ne kawai shuka zai yi girma sosai.

Idan za ku same shi a cikin lambun, sanya shi a inda zai iya samun ingantaccen ci gaba. Shuka shi kusan santimita 50 daga bango ko bango, kuma aƙalla mita 2-3 daga bishiyoyi. Ta wannan hanyar za ku sa ta girma kai tsaye kuma ku fallasa rana.

Tierra

Agave parryi yana girma a hankali

Hoton - Wikimedia / Diego Delso

  • A cikin lambu: tsirrai ne wanda dole ne ya kasance a cikin ƙasa mai haske da tazara mai kyau. A cikin waɗanda ke da nauyi, ruwan yana ɗaukar lokaci mai tsawo don magudana, don haka suna ci gaba da danshi har tsawon lokaci, wanda shine kawai tushen tushen Agave parry ba sa so. Don haka, idan ƙasarku ta kasance kamar wannan, wato, nauyi, ƙarami kuma tare da yanayin ambaliyar ruwa, dole ne ku yi rami mai dasawa mai zurfin mita ɗaya da santimita 50 a diamita, sannan ku ƙara ƙaramin santimita 30-40 na volcanic yumbu, tsakuwa gini, ko wasu makamancin haka. Sannan za ku iya shuka shi da shi ƙasa don succulents da cacti.
  • Tukwane: substrate dole ne daidai haske. Idan ya riƙe ruwa na dogon lokaci, zai cutar da tushen da, sakamakon haka, ga shuka. Don haka, muna ba da shawarar sanya ƙasa don masu maye (don siyarwa a nan), ko tare da cakuda substrate na duniya tare da perlite a cikin sassan daidai. Af, tukunya dole ta kasance tana da ramuka a gindinta don ruwan ya fito.

Watse

El Agave parry Dole ne a shayar dashi sau da yawa a mako. A lokacin bazara, yayin da yake da ɗumi, ana iya shayar da shi sau ɗaya ko aƙalla sau biyu, amma idan ƙasa ta bushe.. Ka tuna cewa yana tsayayya da fari sosai, amma ba ruwa mai yawa ba. Don haka, idan muna da shakku, mafi kyawun abin da za mu iya yi shine jira ɗan lokaci kaɗan kafin mu shayar da shuka. Yarda da ni: babu abin da zai same shi. Bugu da kari, koda yana jin kishirwa ba zai zama matsala ba, domin idan muka sake masa ruwa zai warke nan take.

Wani akwati daban zai kasance gare mu mu shayar da shi akai -akai. Sannan tushen sa zai sami lalacewar da ba za a iya juyawa ba kuma, a cikin mawuyacin hali, zai yi wahala a dawo da shi. Don haka, dole ne mu sha ruwa lokaci -lokaci.

Mai Talla

Yana yiwuwa a biya shi da taki don cacti da masu maye (akan siyarwa a nan) bin umarnin samfurin. Mafi kyawun lokacin don yin wannan shine daga bazara zuwa ƙarshen bazara. Idan kuna zaune a yankin da babu dusar ƙanƙara ko suna da rauni sosai, har zuwa -2ºC, zaku iya ci gaba da takin sa a kaka.

Yawaita

Byara ta tsaba ko ta rabuwa da matasa. Na ƙarshen yana tsiro lokacin da mahaifiyar shuka ke mutuwa, a lokacin fure ko jim kaɗan bayan haka, lokacin furanni suna bushewa.

Annoba da cututtuka

Yana da tauri. A gaskiya, babu wanda aka sani. Amma idan kun sha ruwa da yawa, to, a'a za ku iya ƙarasa faɗawa cikin masu kamuwa da cututtukan fungi. A wannan yanayin, zai zama dole a sarayar da ban ruwa kuma a bi da maganin kashe kwari wanda ya ƙunshi jan ƙarfe (don siyarwa a nan).

Rusticity

Yana jure sanyi sosai har zuwa -15ºC. Amma idan samfurin ƙaramin yaro ne yana da kyau a kiyaye kan ta kaɗan.

Agave parryi yana cike da ganye mai launin toka

Hoton - Wikimedia / Diego Delso

Me kuka yi tunani game da Agave parry?


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Mai alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.