haworthia fasciata

Haworthia fasciata wani tsiro ne mai dorewa

Hoton - Wikimedia / Abu Shawka

La haworthia fasciata Yana ɗaya daga cikin nau'in masu maye na farko waɗanda galibi ana siyan samfur yayin fara tarin, ko lokacin neman ƙaramin shuka don samun su akan tebur ko akan farfajiya.

Abu ne mai sauqi ka kula. Sosai don zan iya faɗi cewa yana ɗaya daga cikin mafi kyawun farawa a cikin duniyar nasara. Bugu da ƙari, ba wai kawai za ku ɗan damu da shayarwa ba, amma idan kuna so, kuna iya raba yaranku kuma ku sami tsiro da yawa.

Asali da halaye na haworthia fasciata

Haworthia fasciata 'yar asalin Afirka ta Kudu ce

Hoton - Wikimedia / Abu Shawka

La haworthia fasciata tsiro ne ko tsiro mai tsiro mai tsiro a Afirka ta Kudu. Yana samar da rosettes na ganye mai duhu-koren ganye mai launin shuɗi tare da fararen tabo da yawa a ƙasan ƙasa da ƙasa a sama. Akwai ƙaya a kan ƙarshen kowane ganye, amma ba shi da lahani tunda ba kaifi bane. Jimlar tsayin bai wuce santimita goma da goma sha biyar ba.

Blooms a cikin bazara, yana samar da doguwar furen fure wanda zai iya kaiwa santimita 40. A ƙarshen gabas, ƙananan furanni da yawa suna bayyana, farare tare da layin ja mai launin ruwan kasa mai haske. 'Ya'yan itace nau'in busasshen capsule, ƙanana kaɗan, wanda a ciki zamu sami tsaba.

Yawancin masu shayarwa suna so su tsiro, da yawa haka samun kafa kungiyoyi cewa, ko da yake ba ni da girma sosai, suna tilasta ka dasa shi a cikin tukunya mai faɗi, kusan ƙafa ɗaya a diamita.

Menene kulawar da kuke buƙata?

Idan kun kuskura ku sami kwafin, muna ba da shawarar ku kula da shi kamar haka. Don haka, haɗarin abubuwan da ba a zata ba zai ragu 🙂:

Yanayi

  • Bayan waje: tun da yake tsiro ne da ke tsayayya da yanayin zafi har ma da wasu dusar ƙanƙara, manufa zata kasance a duk shekara (ko aƙalla a bazara da bazara) a waje da gida, a cikin inuwa kaɗan.
  • Interior: yana iya kasancewa a cikin gidan, amma ɗakin da aka sanya shi dole ne ya kasance mai haske sosai. Hakanan, ya kamata ya zama yana nesa da zane, kuma kaɗan daga windows.

Watse

Don kada ku ɗauki haɗarin da ba dole ba, ƙasa ko substrate dole ne a bar su bushe gaba ɗaya kafin sake shayar da su. Ka tuna cewa idan akwai matsaloli, koyaushe zai zama mafi sauƙi don dawo da tsiron da ya sha ƙishirwa fiye da wanda ya nutse, musamman idan ya zo ga masu cin nasara.

Abin da ya sa, idan kuna da shakku, ya kamata ku bincika ɗimbin ƙasa ko substrate, ta hanyar saka sanda ko, idan kuna da shi a cikin tukunya, auna ta sau ɗaya ta shayar da shi kuma bayan 'yan kwanaki. A gefe guda kuma, yana da kyau kada a saka farantin a ƙarƙashinsa, saboda idan tushen koyaushe yana hulɗa da ruwa mai tsauri, za su ruɓe ... kuma tare da su ganye.

Tierra

Haworthia fasciata tana tsiro da ɗan ruwa

  • Tukunyar fure: Haɗa substrate na duniya tare da perlite a cikin sassan daidai. Idan ana zaune a wuri mai ɗumi (ko dai saboda ruwan sama, rayuwa akan tsibiri da / ko kasancewa kusa da bakin tekun), yi amfani da yashi mara kyau, buga pumice mafi kyau (don siyarwa) a nan) ko akadama.
  • Aljanna. Yana tsiro akan masu duwatsu muddin yana da ƙasa mai tushe.

Mai Talla

Don samun zaman lafiya, za a iya yin takin da takin mai daɗi daga farkon bazara zuwa ƙarshen bazara. Idan kana zaune a yankin da yanayin yanayi ke da sauƙi, ba tare da sanyi ko sanyi ba, zaka iya yin takin har zuwa kaka.

Tabbas, dole ne ku bi umarnin da za a ayyana akan kunshin zuwa wasiƙar, in ba haka ba kuna iya haifar da lalacewa ta hanyar yawan taki.

Shuka lokaci ko dasawa

La haworthia fasciata ana iya dasa shi a cikin lambu ko canza tukunya a bazara. Amma la'akari da cewa ƙaramin tsiro ne wanda ke haɓaka samar da tsotsa, muna ba da shawarar masu zuwa:

  • Aljanna: sanya a cikin yanki kaɗan kaɗan daga abin da lambun kanta yake, kamar a cikin mai shuka tare da sauran masu maye.
  • Tukunyar fure: 2, wataƙila za a buƙaci dashewa 3 a duk rayuwar ku. Hakanan kuna iya barin misali 3 (mahaifiyar tana shuka tare da yara biyu) a ɗayan kuma ku dasa sauran masu tsotse cikin wasu tukwane.

Yawaita

Yana ninka ta tsaba da rabuwa da masu shayarwa a cikin bazara-bazara.

Tsaba

'Ya'yan ya kamata a shuka su a cikin kananan tire, tare da substrate na duniya wanda aka gauraye da perlite a cikin sassan daidai, da tabbatar da cewa an ɗan raba su da juna.

Bayan haka, ana sanya nau'in iri a waje, a cikin inuwa kaɗan, kuma a shayar da shi. Cikin kimanin kwanaki 15 ko makamancin haka, zasu tsiro. Amma yana da mahimmanci ku sani cewa yana cakudawa cikin sauƙi tare da wasu nau'in Haworthia, wani abu da ke da wahalar samun samfuran samfuran H fasciata sigari.

Raba masu shayarwa

Za a iya raba tsotsar nono da tsiron uwa lokacin da suka kai kusan santimita 3-4. Tona ƙasa ƙasa kaɗan za ku fitar da su daga tushen, sannan kawai dole ne ku dasa su a cikin wasu tukwane, a cikin inuwa kaɗan.

Annoba da cututtuka

Yana da matukar juriya, amma dole ne ku kalli 'yan kwalliya da kuma dodunan kodi. Kasancewar ƙaramin tsiro ne, idan kuka ga kwaro zai yi sauƙi a cire tare da goga.

Wani zaɓi kuma shine amfani da magungunan kashe ƙwari, kamar diatomaceous duniya, wanda kuma ya zama takin taushi. Yayyafa kadan a kusa, kuma voila.

Rusticity

La haworthia fasciata tsayayya da sanyi har zuwa -2ºC, wataƙila har -3ºC idan na ɗan gajeren lokaci ne. Amma yana da kyau cewa bai faɗi ƙasa da digiri 0 ba.

Inda zan saya?

Haworthia fasciata tana samar da masu shayarwa da yawa

Samun tsire-tsire daga a nan.

Me kuke tunani game da wannan nasara?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Adela m

    Madalla da labarin. Sun ba ni ɗaya kuma suna son yin tambaya game da shi. Bayanin ya cika sosai. Godiya !!!

    1.    Monica sanchez m

      Mai girma, godiya gare ku.