Kalanchoe cinakarini

Kalanchoe thyrsiflora wani tsiro ne na shekara -shekara

Hoton - Wikimedia / David J. Stang

El Kalanchoe cinakarini tsiro ne wanda ba cactus ba wanda yake da kyau a cikin lambuna. Yana girma cikin sauri, shima girmansa mai kyau ne, don haka zaku iya sanya shi ko'ina saboda zai kasance a bayyane, wanda shine kawai abin da aka fi so daga abubuwan da ke cikin filin: cewa ya duba kuma ya yi fice ga wasu dalili.

Don kiyaye lafiya yana da mahimmanci la'akari da jerin abubuwan da za mu yi bayani a ƙasa. Amma tun farko mun riga mun yi muku kashedi da haka Abu ne mai sauki a kula .

Asali da halaye na Kalanchoe cinakarini

Kalanchoe thyrsiflora yana da ƙarfi

Hoton - Wikimedia / David J. Stang

Itacen tsiro ne mai tsiro mai tsirowa wanda ba ɗan asalin Afirka ta Kudu da Lesotho wanda sunan kimiyya yake Kalanchoe thyrsiflora. Yana da diamita kusan santimita 40 da tsayin 20-30 santimita. Yana tasowa da nama, babba, ganye mai zagaye, koren tare da jan gefe, an rufe shi da farar fata wanda ke sa su ji laushi sosai ga taɓawa.

Blooms sau ɗaya kawai, wani lokaci daga faɗuwa zuwa bazara, yana samar da itacen fure har zuwa tsayin mita 1. Furen suna da kakin zuma, launin rawaya. Saboda haka, tsire-tsire ne na Hapaxanthic, kamar agave misali.

Menene kulawar da take buƙata?

Samun samfur na wannan nau'in ana ba da shawarar musamman lokacin da kuke da lambun masu maye ko tsirrai masu jure fari, tunda yana da kyau a cikin dutse, ko girma tare yuccas, Beaucarnea, ko makamancin haka, ban da cacti kamar Ciwon ciki, Espostoa ko myrtillocactus. Ko da yake ba su raba asali, da Kalanchoe cinakarini zai yi kyau tsakaninsu.

Amma idan ba ku da lambu, kada ku damu. Idan za ku iya samun babban tukunya, kusan santimita 50 a diamita, hakan zai kasance; kuma idan ba za ku iya samun sa ba, ku sami tsohuwar motar tayar taya ku yi tukunyar gida tare da raga waya da substrate 😉. Bayan haka, kawai dole ne ku kula da shi la'akari da umarninmu:

Yanayi

Tsirrai ne da ke buƙatar zama a waje, cikin cikakken rana. Ba ya zama da kyau a inuwar rabin-rami, ƙasa da inuwa.

Tierra

  • Aljanna: yana tsiro a cikin kowane nau'in ƙasa muddin suna da magudanar ruwa mai kyau. Yana jure wa limestone da kyau.
  • Tukunyar fure. Koyaya, don rage haɗarin lalata, yana da kyau a yi amfani da ma'adanai kamar pumice ko akadama.

Watse

Furannin Kalanchoe thyrsiflora rawaya ne

Hoto - Wikimedia / JMK

Ban ruwa dole ne ya zama ƙasa. A lokacin bazara za a shayar da shi kusan sau biyu a mako, yayin da sauran shekara zai kasance sau ɗaya a mako ko kowane kwana goma sha biyar. A lokacin hunturu ba za a shayar da shi komai ba, gwargwadon yanayin yanayin yankin da yadda substrate ko ƙasa take (idan ta bushe sosai, kar a yi jinkirin yin ruwa).

Idan kuna da shi a cikin tukunya, kada ku sanya farantin a ƙarƙashinsa don kada tushen sa ya ruɓe.

Mai Talla

Daga farkon bazara zuwa ƙarshen bazara, dole ne a haɗa shi da taki don masu maye., ya zama ruwa, foda ko granular. Tabbas, ya zama dole a karanta alamun da aka ƙayyade akan fakitin samfurin, tunda in ba haka ba zaku iya ƙara fiye da adadin da ake buƙata kuma, sakamakon haka, tushen zai ƙone ya mutu.

Yawaita

Shin kuna son samun sabbin kwafin Kalanchoe cinakarini? Don wannan dole ne ku shuka iri ko raba masu shayarwa a bazara ko bazara. Bari mu ga yadda za a ci gaba a kowane hali:

Tsaba

Mataki-mataki don bi shi ne kamar haka:

  1. Abu na farko da za ku yi shine ku cika tukunya - tare da ramuka - tare da madaidaicin duniya wanda aka gauraya da perlite a daidai sassan.
  2. Bayan haka, a tsabtace ruwa sosai, a jika dukkan kifin da shi.
  3. Sa'an nan, zuba tsaba a farfajiya, tabbatar da cewa sun yi nisa sosai.
  4. Sannan rufe su da siririn yashi na yashi.
  5. A ƙarshe, sanya irin shuka a waje, cikin cikakken rana.

Yanzu kawai dole ne ku sanya substrate danshi (ba ambaliya ba) don su tsiro cikin kusan kwanaki 10-15.

Raba masu shayarwa

Raba masu shayarwa shine hanya mafi sauri don samun sabbin samfura. Dole ne kawai ku ɗan ɗaga ɗan ɗan abin da kuke son raba, kuma tare da taimakon wuƙa ku yanke shi.

Bayan haka, kun dasa shi a cikin tukunya ɗaya tare da pumice ko tsakuwa mai kyau, shayar da shi, kuma ku bar shi waje a cikin inuwa kaɗan. Bayan kamar makonni biyu zai fitar da tushen sa.

Annoba da cututtuka

Kalanchoe thyrsiflora shine tsiron rana

Hoto - Flickr / landruc

Yana da juriya gaba ɗaya, amma idan yanayin yana da zafi da bushewa zai iya shafar sa 'yan kwalliya y aphids. Haka kuma, a lokacin damina da dodunan kodi y slugs sun saba cin ganyensu.

Don gujewa wannan, yakamata a bi da shi tare da ƙasa diatomaceous, sabulu na potassium, ... ko cire kwari tare da ƙaramin goga wanda aka jiƙa a cikin barasa na kantin magani.

Rusticity

Daga kwarewar kaina, zan iya gaya muku hakan yana tsayayya da sanyi har zuwa -2 .C muddin suna kan lokaci kuma na ɗan gajeren lokaci ne. Amma yana da kyau a ba shi kariya tunda ganyensa yana lalacewa da ƙanƙara.

Inda zan saya?

Samun tsire-tsire daga a nan.

Me kuka yi tunani game da Kalanchoe cinakarini?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.